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TAARIFA YA KUITISHA

MKUTANO NA AKIDI

Wanahisa wanaombwa kuzingatia taarifa ilivotolewa kulingana na
kifungu Namba 33 cha Kanuni za Kampuni kinachohusu uitishaji wa
Mkutano Mkuu wa Wanahisa.

Wanahisa wanaombwa Kuzingatia kuwa, akidi kwa mujibu wa
kifungu Na. 38 cha Kanuni za Kampuni ni idadi va wanahisa wasio-
pungua 10 wanaomiliki hisa zaidi ya asilimia 50.

TAARIFA YA MKUTANO
MKUU WA KUMI NA TISA
Utakaofanyika siku ya jumamosi tarehe

23 Nov 2024. Tunapenda kukujulisha
kuwa Mkurano Mkuu wa Kumi na Tisa

wa wanahisa wa Afriprise Investment
Plc, utafanyika siku va jumamosi tarehe
23 Nov 2024 kwa njia va mtandao.

Inapatikana katika tovuti ya Kampuni:
www.afriprise.co.tz
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KUPOKEA
AJENDA

Wanahisa mnaombwa kupokea

Ajenda kama zilivyowasilishwa.
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TAARIFA YA MKUTANO MKUU WA KUMI NA TISA
UTAKAOFANYIKA SIKU YA JUMAMOSI TAREHE 23-11-2024.

Tunapenda kukujulisha kuwa, Mkutano Mkuu wa Kumi na Tisa wa Wanahisa wa AFRIPRISE Investment

PLC, utafanyika siku ya Jumamosi tarehe 23-11-2024 kwa njia ya mtandao. Mkutano utaanza saa Tatu

kamili (3:00) asubuhi. Kampuni itawatumia Wanahisa wote kupitia simu zao za mkononi utambulisho na

maelekezo kuhusu jinsi ya kujiunga na kushiriki Mkutano Mkuu kidigitali.

Dondoo za Mkutano Mkuu wa Kumi na Tisa ni:

1.  Kufungua Mkutano Mkuu wa Kumi na Tisa;

2. Kupokea na kuridhia Dondoo za Mkutano Mkuu wa Kumi na Tisa;

3. Kuthibitisha Kumbukumbu za Mkutano Mkuu wa Kumi na Nane;

4. Yatokanayo na Mkutano Mkuu wa Kumi na Nane;

9. Kupokea, kujadili na kuridhia Taarifa ya Wakurugenzi wa Bodi ya Kampuni na Taarifa ya Mahesabu
yaliyokaguliwa kwa Mwaka wa Fedha ulioishia tarehe 31 Desemba, 2023;

6. Kupokea, Kujadili na Kuridhia Pendekezo la Bodi kuhusu Malipo ya Gawio kwa Mwaka 2023;

7. Kupokea, Kujadili na Kuridhia Pendekezo la Bodi kuhusu uteuzi wa Mkaguzi wa Mahesabu ya
Kampuni kwa Mwaka wa Fedha unaoishia tarehe 31 Desemba, 2024;

8. Kupokea, Kujadili na Kuridhia Pendekezo la Bodi kuhusu Malipo ya Wajumbe wa Bodi;

Q. Kupokea, kujadili na kuamua Mapendekezo yaliyowasilishwa toka kwa wanahisa;

10. Uchaguzi wa Wajumbe wa Bodi;

11. Kufunga Mkutano Mkuu wa Kumi na Tisa;

Maelezo:

1. Mapendekezo yote kutoka kwa wanahisa yatakayojadiliwa katika dondoo namba @ yatumwe na
kumfikia Katibu kabla ya tarehe 21/11/2024;

2. Taarifa ya Mwaka 2023 na Makabrasha ya Mkutano itapatikana kwenye tovuti ya Kampuni
(https://www.afriprise.co.tz) kuanzia tarehe 21/11/2024;

3. Endapo Mwanahisa atashindwa kuhudhuria anaombwa, kuteua Mwakilishi atakayehudhuria

Mkutano kwa niaba yake. Fomu ya Uwakilishi inapatikana kwenye tovuti ya Kampuni
(https://www.afriprise.co.tz). Fomu za Uwakilishi zilizojazwa zitumwe kwa Katibu kupitia barua
pepe info@afriprise.co.tz au picha ya fomu ya uwakilishi iliyojazwa itumwe kwenye WhatsApp
na. 0757-138048 na kumfikia Katibu kabla ya tarehe 22/11/2024, saa kumi kamili jioni.

Imetolewa kwa niaba ya Bodi ya Wakurugenzi.

Ruimgenmas
Peter W. Kifunguomali
Katibu

Tarehe: 23-11-2024
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KUMBUKUMBU ZA MKUTANO
MKUU WA WANAHISA ULIOFANYIKA SIKU YA JUMAMOSI
TAREHE 05/08/2023 KWA NJIA YA MTANDAO.

WALIOHUDHURIA

Bwn. Fortunatus Magambo - Mwenyekiti

Bwn. Peter Kifunguomali - Katibu

Orodha ya Wajumbe pamoja na Wawakilishi wa Wanahisa waliohudhuria Mkutano Mkuu wa Kumi na

Nane uliofanyika siku ya Jumamosi tarehe 05/08/2023 imeambatanishwa kwenye Kumbukumbu hizi.

Tafadhali angalia Kiambatisho Namba 1.

18.2

18.3

18.4

18.5

18.6

18 .6.1

18.6.2

KUFUNGUA MKUTANO MKUU WA KUMI NA NANE

Mwenyekiti alifungua Mkutano kwa kuwakaribisha Wanahisa, Wajumbe wa Bodi, Wageni
Waalikwa na Wafanyakazi wa Kampuni kwenye Mkutano Mkuu wa 18 wa Mwaka. Baada ya
Kutolewa taarifa kwamba Akidi ilikuwa imetimia kulingana na Kifungu Namba 38 cha Kanuni

za Kampuni, Mwenyekiti alifungua Mkutano saa 3:12 Asubuhi.
KUPOKEA NA KURIDHIA DONDOO ZA MKUTANO MKUU WA KUMI NA NANE.

Hakukuwa na Mabadiliko yoyote hivyo Wajumbe walipitisha Dondoo za Mkutano Mkuu wa

Kumi na Nane kama zilivyoainishwa kwenye ajenda.

KUTHIBITISHA KUMBUKUMBU ZA MKUTANO MKUU WA KUMI NA SABA.

Wajumbe walithibitisha Kumbukumbu za Mkutano Mkuu wa Kumi na Saba na zikasainiwa

na Mwenyekiti na Katibu.

KUPOKEA, KUJADILI NA KURIDHIA UTEKELEZAJI WA MAAZIMIO YA MKUTANO
MKUU WA KUMI NA SABA ULIOFANYIKA TAREHE 5 NOVEMBA, 2022.

Taarifa ilitolewa kuhusu utekelezaji wa maazimio mbalimbali yaliyopitishwa na Wajumbe
wakati wa Mkutano Mkuu wa Kumi na Saba uliofanyika tarehe 5 Novemba, 2022 na

kukubaliwa na Wanahisa.

KUPOKEA, KUJADILI NA KURIDHIA TAARIFA YA WAKURUGENZI WA BODI YA
KAMPUNI KWA MWAKA WA FEDHA ULIOISHIA TAREHE 31 DESEMBA, 2022.

Wanahisa walipokea taarifa za Mwenyekiti wa Bodi, Mkurugenzi Mtendaji na hesabu

zilizokaguliwa na kujadili kama ifuatavyo;-

Waliipongeza Bodi ya Wakurugenzi kwa Taarifa nzuri;
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18.6.2.1

18.6.2.2

18.6.2.3

18.7

18.8

18.9

Ni vema Bodi iendelee kuangalia namna ya kuongeza mapato ya Kampuni na kuepuka

matumizi yasiyo ya lazima
KUANGALIA FURSA MBALIMBALI KATIKA UWEKEZAJI KATIKA SEKTA NYINGINE.

Mwenyekiti aliwajulisha wajumbe kuwa, Kampuni imeshachukua hatua ya kuwekeza
katika vyanzo vingine vya mapato kama dhamana za serikali za muda mrefu na

mfupi.

KUPOKEA, KUJADILI NA KURIDHIA TAARIFA YA MAHESABU YA KAMPUNI
YALIYOKAGULIWA KWA MWAKA WA FEDHA ULIOISHIA TAREHE 31 DESEMBA, 2022.

Taarifa ya Mahesabu iliwasilishwa na haikukinzana na taarifa nyingine. Kulingana na Taarifa
ya mahesabu, shughuli za Kampuni zitaendelea bila kuathiriwa na chochote. Mkaguzi wa
Mahesabu aliwajulisha wajumbe kuwa, Kwa mwaka wa fedha wa 2022, Kampuni llipata Hati
safi. lliazimiwa kwamba Taarifa ya mahesabu ya Kampuni iliyokaguliwa kwa kipindi cha

mwaka ulioishia tarehe 31 Desemba, 2022 imepitishwa kama ilivyowasilishwa.
AZIMIO KUHUSU MALIPO YA GAWIO

Bodi ilipendekeza kuwa malipo ya gawio kwa wanahisa yafanyike siku tisini (20) baada ya
kupitisha azimio. Kwa Wanahisa ambao wana akaunti za benki malipo yatalipwa kupitia

kwenye akaunti zao na kwa njia ya mitandao ya simu.

Mkutano Mkuu uliazimia na kuridhia gawio la shilingi za Kitanzania (13) kwa kila hisa kama

llivyopendekezwa na Bodi ya Wakurugenazi

UTEUZI WA WAKAGUZI WA MAHESABU YA KAMPUNI KWA MWAKA WA FEDHA
ULIOISHIA DESEMBA 31, 2023

Bodi ilipendekeza kuwa, CROWE Tanzania wateuliwe tena kukagua Mahesabu ya Kampuni
kwa mwaka unaoishia Desemba 31, 2023. Ada ya Ukaguzi iliyopendekezwa ni kiasi cha
Shilingi 20 milioni kabla ya kodi. llielezwa kuwa ada inayopendekezwa na Bodi imezingatia
mwenendo wa Soko kwa taaluma ya Uhasibu na Ukaguzi, ukuaji wa shughuli za Kampuni na

mfumuko wa bei nchini.

lliazimiwa kukubaliana na pendekezo la Bodi ya Wakurugenzi kuwa CROWE Tanzania
waendelee kukagua Mahesabu ya Kampuni kwa Mwaka wa Fedha ulioishia Desemba 31,
2023. Pamoja na kuidhinisha Shilingi 20 milioni kabla ya kodi kama gharama za malipo ya

ukaguzi wa mahesabu ya Kampuni.
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18.1

18.13

PENDEKEZO KUHUSU MALIPO YA WAKURUGENZI

Mkutano Mkuu uliarifiwa kuwa kwa kuzingatia matokeo ya shughuli za Kampuni kwa Mwaka
wa fedha ulioishia Desemba 31, 2022, Menejimeti ilipendekeza kuwa Wajumbe wa Bodi

walipwe Shilingi milioni nne na laki nane (Shilingi 4,800,000), kama ilivyokuwa mwaka jana.

lliazimiwa kwamba ilivyopendekezwa na Menejimenti malipo ya Wakurugenzi wa Bodi yawe
Shilingi milioni nne na laki nane (Shilingi 4,800,000) kwa kila Mjumbe wa Bodi.

KUPOKEA, KUJADI LI NA KURIDHIA PENDEKEZO LA KUBADILISHA JINA LA KAMPUNI
Mkutano Mkuu uliarifiwa kwamba, Bodi inapendekeza kubadili jina na nembo ya Kampuni ili
kuimarisha utambulisho wetu, kuzoea mwenendo unaobadilika katika soko na kupata fursa
mpya za biashara. .

Bodi ilipendekeza kuwa, Jina la Kampuni liwe ni Afriprise Investment PLC.

lliazimiwa kwamba Jina la Kampuni na Nembo vibadilike na kuwa AFRIPRISE INVESTMENT

PLC.

KUFUNGA KWA MKUTANO MKUU WA KUMI NA NANE
Mwenyekiti wa Bodi aliwashukuru wanahisa wote, Wajumbe wa Bodi, Wafanyakazi pamoja na
wageni waalikwa wote kwa kuhudhuria Mkutano Mkuu wa 18 pamoja na mchango wao katika

kuboresha maendeleo ya Kampuni.

Mkutano ulifungwa saa 4:12 Asubuhi
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KUTHIBITISHA MUHTASARI WA MKUTANO MKUU WA KUMI NA
NANE WA MWAKA ULIOFANYIKA TAREHE 05/08/2023

WASILISHO

Wanahisa wanaombwa kupokea na kuthibitisha Muhtasari wa Mkutano Mkuu wa 18 uliofanyika tarehe 03,
Agosti, 2023 kama kumbukumbu sahihi:-

% Azimio la
1/20241

Imeazimiwa kuwa
muhtasari wa Mkutano
Mkuu wa Kumi na Nane
uliofanyika tarehe
05/08/2023 ni
kumbukumbu sahihi.
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YATOKANAYO NA KUMBUKUMBU ZA MKUTANO MKUU ULIOPITA

KUMB MAELEZO MAFUPI AZIMIO UTEKELEZAJI
18.8 Malipo ya Gawio Gawio lilipwe Shilingi Kumi na Tatu Limetekelezwa kwa wale
(13) kwa kila hisa moja. ambao taarifa zao
zimekamilika.Walilipwa
magawio yao tarehe
07/08/2023.
18.9 Kuteua Mkaguzi wa Mahesabu Mkutano Mkuu uliidhinisha Limetekelezwa. Kampuni ya
CROWE Tanzania kukagua CroweTanzania ndio wakaguzi
Mahesabu ya Kampuni kwa wa nje wa hesabu kwa mwaka
Mwaka wa Fedha unaoishia tarehe | 2023.
31 Desemba, 2023.
18.10 Malipo ya Wakurugenzi Wajumbe wa Bodi walipwe Malipo ya wakurugenzi kwa
Shilingi 4,800,000 kwa kila mwaka 2023 yalilipwa kiasi cha
mjumbe kwa mwaka 2023. shilingi 4,800,000.
18.1M Kubadili Jina la Kampuni iliazimiwa kwamba Jina la Limetekelezwa. Jina pamoja na
Kampuni na Nembo vibadilike na Nembo ya Kampuni
kuwa AFRIPRISE INVESTMENT vimebadilika na kuwa
PLC. AFRIPRISE INVESTMENT PLC.

Jedwalina. 1

L] CamScanner


https://v3.camscanner.com/user/download

Dondoo Na. 19/5/2024

KUPOKEA, KUJADILI NA KURIDHIA TAARIFA YA WAKURUGENZI WA BODI YA
KAMPUNI NA TAARIFA YA MAHESABU YALIYOKAGULIWA KWA MWAKA WA
"~ FEDHA ULIOISHIA TAREHE 31 DESEMBA, 2023.

Taarifa ya Mahesabu
yvaliyokaguliwa iko katika
Taarifa ya Mwaka.
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TAARIFA YA MWENYEKITI

Kwa niaba ya Bodi ya Wakurugenzi, ninayo furaha
kuwasilisha Taarifa ya Wakurugenzi pamoja na
Taarifa ya Fedha ya Kampuni ya Uwekezaji ya
AFRIPRISE, zamani Kampuni ya uwekezaji ya
TCCIA kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Desemba,
2023.

Ninapotafakari kuhusiana na mwaka uliopita,
nakumbushwa maneno ya Franklin Roosevelt,
yanayosema “Furaha haipatikani katika kuwa na
pesa tu, bali inatokana na mafanikio katika jitihada
na ubunifu." Mwaka huu, mafanikio yetu hakika
yametuletea furaha ya kweli.

Tumepiga hatua kubwa katika ukuaji Pamoja na
kujitangaza. Hasa, mafanikio yaliyotokana na
utoaji wa hisa za haki ambapo tulifanikiwa
kukusanya Tsh bilioni kumi na milioni mia tano
(10,5600,000,000/=) ambazo zitasaidia kupanua
uwekezaji wetu Afrika Mashariki na Kusini.

BIASHARA ENDELEVU

Biashara endelevu, inabakia kuwa lengo kuu kwa
kujitoa na kufanya kazi kwa ufanisi, usalama na
uvumbuzi. Kupitia uvumbuzi na kuimarisha
ushirikiano, tunalenga maendeleo ya pamoja na
endelevu na kutimiza malengo ya wanabhisa.

TAARIFA YA MWENYEKITI

“Furaha haipatikani katika kuwa na pesa
tu, bali inatokana na mafanikio katika
jitthada na ubunifu." - Franklin Roosevelt

GAWIO

Bodi ya Wakurugenzi inapendekeza gawio la
Shilingi 13 kwa kila hisa moja kwa mwaka wa fedha
ulioishia tarehe 31 Desemba, 2023. Malipo ya
gawio yanategemewa kuidhinishwa na wanahisa
wakati wa Mkutano Mkuu wa Mwaka.

MATARAJIO YA BAADAYE

Tumejikita kutafuta vyanzo vipya vya mapato na
kuboresha ufanisi, tukilenga kujenga ushindani wa
kibiashara ambao utaongeza thamani kwa
wanahisa wetu.

SHUKRANI

Nawashukuru Bodi ya Wakurugenzi, wanahisa,
wadau, washirika wetu wa kibiashara na timu ya
Menejimenti kwa kujitoa kwa pamoja kuhakikisha
Kampuni inakua na mafanikio makubwa zaidi.

Ahsanteni sana.

Fortunatus Makore Magambo
Mwenyekiti wa Bodi
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TAARIFA YA AFISA MTENDAJI MKUU

Mpango Mkakati wetu wa mwaka 2023-2025 umefikia
hatua muhimu, kwa kuzingatia matakwa ya wadau,
Kupata faida, uhakika wa mtiririko wa mapato na
ongezeko la mapato. Hii inaenda sawia na lengo letu
la Kuongezeka Kitaifa na kimataifa.

Blrly) Koyrd

TAARIFA YA AFISA MTENDAJI MKUU

Ninayo furaha kuwasilisha taarifa ya Mkurugenzi Mtendaji Mkuu kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe
31 Desemba, 2023.

UTANGULIZI

Mpango Mkakati wetu wa mwaka 2023-2025 umefikia hatua muhimu, kwa kuzingatia matakwa ya
wadau, kupata faida, uhakika wa mtiririko wa mapato na ongezeko la mapato. Hii inaenda sawia na

lengo letu la kuongezeka kitaifa na kimataifa.

TAARIFA YA KIUTENDAJI

Kampuni imedumisha ukuaji thabiti na ongezeko la mapato na uwekezaji. Taarifa ya kiutendaji na
kifedha ya mwaka 2023 pamoja na takwimu linganishi za 2022 zimeainishwa kwenye jedwali hapa

chini:

Jedwalina. 2

MAELEZO 2023 TSH’000’ 2022 TSH’000’
Mapato ya Jumla katika uendeshaji wa Kampuni 3,086,834 2,997.973
Gharama za Uendeshaji wa Kampuni 1,049,723 1,072,564
Faida baada ya kukata kodi 1,976,343 1,959,810
Mtaji wa Wanahisa 47,624,928 32,329,051
Jumla ya mali za Kampuni 49,994 556 35,216,671
Faida kwa kila hisa 24 25
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Taarifa ya Afisa Mtendaji Mkuu...

UWEKEZAJI PAMOJA MAPATO
YATOKAYO NA UWEKEZAJI

Kulingana na mpango wetu wa kuwekeza katika
maeneo mbalimbali ulileta mafanikio makubwa,
katika hisa
zilizoorodheshwa kwenye Soko la Hisa la Nairobi.

Kufikia tarehe 31 Desemba, 2023, Mali zote za
Kampuni zilikua na thamani ya TZS 47 bilioni sawa

Ikiwa niI pamoja na uwekeza

na ongezeko la asillimia arobaini na saba (47%)
ikilinganishwa TZS 32 bilioni kufikia tarehe 31
Desemba 2022. Kutokana na hali hiyo, ukuaji wa
Kampuni kwa mwaka ni wastani wa 840% (mara
8). Uwekezaji uliongezeka kwa 23% kutoka bilioni
34 tarehe 31 Desemba, 2022. Kutokana na hali
hiyo, jumla ya uwekezaji wa Kampuni ni TZS 42

kufikia tarehe 31 2023.
Tumewekeza kwenye dhamana za serikali kwa

bilioni Desemba

36%, hisa kwa 61% na 3% kwenye maeneo

mengine. Ubora wa

Kiutendaji katika Kampuni unachangiwa sana na
ufanisi wa uendeshaji wa Kampuni na Mpango
Mkakati.

Faida kwa kila hisa ni TZS 24 ikilinganishwa na
Shilingi 25 Desemba, 2022 kutokana na uuzwaji
wa hisa za haki ambazo ziliongeza idadi ya hisa
kwa 100% ikilinganishwa na mwaka jana kama
ilivyoelezwa kwenye Kielelezo No. 2

Kutokana na uwekezaji mapato ya Kampuni ni §%
ukilinganisha na 6% Desemba, 2022 kutokana na
uwekezaji mkubwa uliofanyika, tukitegemea
kupata mapato zaidi kwa miaka ijayo. Uwekezaji
wa Kampuni na maeneo tulikowekeza kufikia
Desemba 31, 2023 umeainishwa kwenye Jedwali

hapa chini: (Takwimu zimewekwa kwenye mfumo
wa ‘000’

fedwali na. 3

AINA YA UWEKEZAJI 2023 (TSH’000’) % 2022 (TSH’000’) %
Dhamana za Serikali 15,037,036 36 13,589,143 40
Uwekezaji katika Hisa 25,557,245 61 19,626,034 58
Uwekezaji wa muda mfupi 305,000 1 335,000 1
Uwekezaji katika mali zisizohamishika 221,347 - 221,347 1
Amana za Makampuni 750,000 2 150,000 -
Jumla ya Uwekezaji 41,671,466 100 33,921,524 100
MTAZAMO WA BIASHARA HITIMISHO

Tunategemea kupanua wigo wa uwekezaji katika
hisa kutoka Makampuni yaliyoorodheshwa na
Soko la Hisa la Dar es Salaam (DSE) na Soko la
Hisa la Nairobi (NSE) ili kuongeza mapato ya gawio
na kukuza mtaji na mapato. Zaidi ya hayo,
tunaweka sawia upya uwekezaji wetu katika hisa,
dhamana serikali na makampuni na masoko ya
kifedha ili kupunguza athari na kuboresha faida.
Zaidi ya hayo, tunaendelea kufanya utafiti ili

kugundua fursa nyingine za kibiashara.

Ninawashukuru Bodi ya Wakurugenzi, timu ya
Menejimenti, Mabenki, Wakaguzi wa mahesabu
na wanahisa kwa kuendelea kutuunga mkono.
Kwa juhudi zetu pamoja AFRIPRISE itaendelea

kustawi.

Ahsanteni sana

Peter William Kifunguomali,
Afisa Mtendaji Mkuu

Tarehe:

=/
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TAARIFA YA UENDELEVU

Taarifa hii ya uendelevu inaelezea juhudi na mafanikio ya Kampuni ya Uwekezaji ya AFRIPRISE katika
kukuza uendelevu na kuwajibika katika kuendelea na uwekezaji. Kujitoa kwetu kulingana na kanuni za
kimazingira, kijamii, na kiutawala (ESG) zinatuongoza katika shughuli zetu na kufanya maamuzi sahihi ya

uwekezaji. Taarifa hii inaonyesha hatua muhimu za uendelevu zilizochukuliwa katika mwaka wa kifedha
wa 2023.

Majukumu ya Mazingira

1. Ufanisi wa Nishati
© Tumefanikiwa kupunguza matumizi ya nishati katika ofisi zetu kwa 15% ikilinganishwa na mwaka
uliopita.
© Uwekezaji wetu unajumuisha Makampuni yanayotunza mazingira vizuri.

2. Kupunguza Taka
© Matumizi ya digitali yamepunguza matumizi ya karatasi kwa 25%, tukilinganisha na lengo letu la
kupunguza athari zetu kwa mazingira.

Majukumu ya Kijamii

1. Ushirikiano na Jamii
© Tunazo taratibu za kusaidia jamii ambapo kiasi cha faida zetu tunazopata hutolewa kwa mashirika
yanayotoa misaada pamoja na kusaidia miradi ya jamii, inayolenga elimu na afya.
© Wafanyakazi wetu walishiriki katika kazi za kujitolea, wakisaidia miradi mbalimbali ya kijamii.

2. Ustawi wa Wafanyakazi
© Tunazo taratibu za upimaji wa afya wa mara kwa mara kwa wafanyakazi wetu, ikijumuisha afya ya
akili.
© Kujitolea kwetu kwa utofauti na ushirikishwaji kunaonekana katika wafanyakazi wetu, ambapo
50% ya wafanyakazi wetu ni wanawake. Pia kuna uwakilishi wa wanawake katika Bodi ya
Wakurugenzi.

1.  Uwekezaji wa Kimaadili
& Maamuzi yetu ya uwekezaji yanaongozwa na mfumo dhabiti wa ESG, kuhakikisha kuwa tunaunga
mkono biashara zilizo na maadili mazuri.
© Tunafanya tathmini za mara kwa mara kwa Makampuni tulikowekeza ili kuhakikisha zinazingatia
kanuni za mazingira, jamii na Uongozi.

2. Uwazi na Uwajibikaji
© Tumeanzisha mchakato wa uwazi wa utoaji wa taarifa, tukiwapa wadau taarifa za mara kwa mara
kuhusu Maendeleo yetu.

Malengo ya Uendelevu kwa Mwaka Ujao

1. Mazingira
© Kupunguza matumizi ya nishati zaidi kupitia mifumo ya usimamizi wa nishati iliyoidhinishwa.

&/
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© Kuongeza uwekezaji katika miradi ya nishati mbadala.

2.

Kijamii
© Kuongeza ushirikiano wa kijamii ikiwemo taasisi za elimu ya juu kwa programu zilizofadhiliwa.
© Kuboresha taratibu zetu za mafunzo kwa wafanyakazi ili kupata fursa bora za kujiendeleza.

Uongozi

© Kuweka mkazo katika kanuni za mazingira, jamii na Uongozi (ESG) zinazotakiwa ikiwemo hatua
kali za athari za kijamii.

© Kuboresha ushirikiano wetu na wadau ili kujumuisha maoni na mapendekezo katika mkakati wetu
wa uendelevu.
Kampuni ya Uwekezaji ya AFRIPRISE imejitolea kuingiza uendelevu katika kila kipengele cha
biashara yetu. Tunaamini kuwa uwekezaji dhabiti na mikakati endelevu ni muhimu kwa mafanikio
ya muda mrefu na matokeo mazuri kwa jamii. Tunajivunia mafanikio yetu mwaka huu na
tutaendelea kujitolea kufikia malengo yetu ya uendelevu katika miaka ijayo.
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TAARIFA YA BODI YA WAKURUGENZ]

Bodi ya Wakurugenzi inayo furaha kuwasilisha Taarifa ya Mahesabu ya Kampuni ya Uwekezaji ya
AFRIPRISE kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 31 Desemba 2023. Taarifa hii inaangazia hali ya
Kampuni kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 31 Desemba, 2023.

UANZISHWAJI

Kampuni ya Uwekezaji ya AFRIPRISE ilisajiliwa nchini Tanzania chini ya Sheria ya Makampuni ya mwaka
2002. Kampuni imeorodheshwa kwenye Soko la Hisa la Dar es Salaam na ipo katika Jamhuri ya
Muungano wa [anzania.

SHUGHULI ZA KAMPUNI

Shughuli kuu za Kampuni ni usimamizi wa uwekezaji, ikilenga uwekezaji katika hisa za Makampuni
yaliyoorodheshwa kwenye Soko la Hisa la Dar es Salaam, pamoja na amana za muda mfupi za Kampuni
ambazo zinatoa faida nzuri, dhamana za serikali na uwekezaji katika maghala yaliyo katika maeneo ya
kimkakati. Aidha, Kampuni inawahimiza wanahisa wake kuwa na utamaduni wa kuweka akiba ikiwa na
maana ya kuwekeza katika hisa za Kampuni zinazofanya vizuri.

Msingi wa Maadili na Kauli mbiu

MSINGI WA MAADILI:
Uwaijibikaiji,

Kujitoa,

Kufanya kazi kwa Pamoja,

Uaminifu na
Ubunifu

Q0000

MAONO, DHIMA, KAULI MBIU NA MAADILI KATIKA KAZI

<D | . M7,
” : ~
/1 \ @
Vv v A"

DHIMA YA KAMPUNI MAONO YA KAMPUNI KAULI MBIU
Kutengeneza ongezeko la Kuwa kituo kikuu cha usimamizi Kwa pamoja tunaweza.
thamani ya muda mrefu kwa wa uwekezaji Tanzania MAADILI KATIKA KAZI:
wanahisa wa Kampuni kwa kutoa Uwajibikaji, Kujitoa, Kufanya kazi
faida nzuri zaidi inayotokana na kwa pamoja, Uaminifu na
uwekezaji bora na salama. uvumbuzi.

(%8 CamScanner


https://v3.camscanner.com/user/download

TATHMINI YA MATOKEO YA SHUGHULI ZA UWEKEZAJI

Taarifa za kifedha zimetayarishwa kwa mujibu wa Viwango vya Kimataifa vya Uhasibu na matakwa ya
Sheria ya Makampuni ya mwaka 2002. Sera za uhasibu zimetumika kwa uthabiti ikilinganishwa na mwaka
uliopita.

Kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 31 Desemba, 2023, Kampuni ilipata faida baada ya kodi ya Shilingi
1,976,343,000 ukilinganisha na faida ya Shilingi 1,959,810,000 baada ya kodi ya mwaka uliopita.

Mapato ya Kampuni yaliongezeka kwa 11% kutoka Shilingi 2,997,973,000 mwaka uliopita hadi kufikia
Shilingi 3,086,834,000 kwa mwaka mwaka wa fedha ulioishia tarehe 31 Desemba 2023. Kuongezeka

kwa mapato kunatokana na kuongezeka kwa mapato ya gawio kama matokeo ya uamuzi wa Bodi wa

kuwekeza katika vyanzo mbalimbali vya mapato.

MTAJI WA HISA
Jedwali na. 4
IDADI YA HISA
Hisa za Kawaidia 2023 2022
Hisa za Kawaida (Ordinary Shares) 5,000,000,000 5,000,000,000
2023 2022 2023 2022
Shs’000 Shs’000 Idadi ya Hisa

Hisa za Kawaida (Ordinary Shares) | 2,918,306 1,459,153 145,915,320 72,957,660
Mapato ya Hisa (Share Premium) 3,828,506 708,799 - -
12,746,812 2,167,952 145,915,320 72,957,660

Rejea kipengele cha 15 cha Taarifa ya Mahesabu kwa maelezo zaidi ya mwenendo wa wa mtaji wa hisa.

GAWIO

Bodi ya Wakurugenzi inapendekeza malipo ya gawio ya Shilingi 13 kwa kila hisa, sawa na Shilingi
1,896,899,160 ukilinganisha na gawio la Shilingi 13 kwa kila hisa, sawa na Shilingi 948,449,580 kwa
mwaka 2022,

MALENGO YA KIMKAKATI

Ongezeko la thamani: Kuongeza uwezo wa Kampuni kusimamia Madhubuti matarajio ya wanabhisa.
Matokeo ya Kimkakati ni pamoja na ongezeko la thamani ya hisa na ukuaji wa Kampuni. Kampuni inalenga
kuanzisha Kampuni tanzu na kupanua uwekezaji kutoka uwekezaji wa sasa.

Uwekezaji Bora; Lengo ni kuboresha thamani ya Kampuni kupitia rasilimali zetu na kuongeza mapato
kupitia uwekezaji. Kampuni inatarajia kuongeza mapato yake kupitia uwekezaji kwa 22% kila mwaka.

Utendaji Bora; Kuboresha utendaji kwa wafanyakazi wake waliopo kupitia teknolojia sahihi ili kuongeza
ufanisi wa kiutendaji; kuboresha utoaji wa huduma kwa wateja, kuongeza utiifu wa taasisi; kuboresha
utamaduni wa Kampuni; kuboresha ustawi wa wafanyakazi, na kuongeza ufanisi na tija kwa wafanyakazi.

Kampuni inatarajia kufikia uwiano wa ubora wa kiutendaji wa asilimia 5.
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WAKURUGENZI|

Wakurugenzi waliopo ofisini tarehe ya kutolewa Taarifa hii ni kama ifuatavyo:

JINA LA MKURUGENZI NAFASI ELIMU URAIA

Ndg. Fortunatus Makore Magambo Mwenyekiti Mchumi Mtanzania
Prof. Lucian A. Msambichaka Mjumbe Mchumi Mtanzania
Ndg. Joseph Matanga Kahungwa Mjumbe Mhasibu Mtanzania
Bi. Magdalene N. E. Mkocha Mjumbe Kilimo/Mchumi Mtanzania
Ndg. Nathan E. Mnyawami Mjumbe Mchumi Mtanzania
Ndg. Ernest R. Khisombi Mjumbe Ununuzi na Ugavi Mtanzania
Ndg. Paul F. Koyi Mjumbe TEKNOHAMA Mtanzania

Hapakuwa na mabadiliko yoyote ya Wajumbe wa Bodi kwa mwaka 2023.

MATUKIO BAADA YA KUTOLEWA KWA TAARIFA HII

Hakuna mabadiliko yoyote yaliyojitokeza baada ya tarehe ya kutolewa kwa taarifa hi.

KATIBU WA BODI
Katibu wa Bodi ya Kampuni hadi tarehe 31 Desemba 2023 alikuwa Ndugu Peter William Kifunguomali.

MISAADA YA KISIASA NA YA KIJAMII

Kulingana na sera ya Kampuni, hatuchangii michango ya kisiasa. Kwa mwaka 2023 hakukuwa na misaada
yoyote iliyotolewa kwenye jamii.

UDHIBITI WA ATHARI ZINAZOWEZA KUJITOKEZA NA MFUMO WA NDANI

Bodi ina jukumu la mwisho la kusimamia athari zinazoweza kujitokeza na kudhibiti mfumo wa ndani wa
Kampuni. Menejimenti inawajibika kuhakikisha mfumo wa utendaji unafanya vizuri. Lengo ni kuhakikisha
kuwa mifumo ya kifedha na kiutendaji inaendelea kudhibitiwa na kudumishwa. Lengo kuu ni kutoa
uhakika wa mambo yafuatayo:

Kulinda maslahi ya wanahisa na mali za Kampuni;

Ufanisi katika Utendaji;

Kutii Matakwa ya Sheria na Kanuni;

Upatikanaji wa Taarifa za Mahesabu;

Kuendelea kwa shughuli za Kampuni katika mazingira ya kawaida na mazingira yenye changamoto.

VIV

Kutoa huduma bora kwa wadau.

Ufanisi wa mfumo wowote wa udhibiti wa ndani unategemea uzingatiaji madhubuti wa hatua zilizowekwa.
Kuna athari zinazoweza kujitokeza endapo wafanyakazi watashindwa kuzingatia. Ingawa hakuna mfumo
wa udhibiti wa ndani unaoweza kutoa uhakika kamili dhidi ya taarifa zisizo sahihi au hasara, mfumo wa
Kampuni unategemewa kuwapa wakurugenzi uhakika wa kutosha kwamba taratibu zilizowekwa
zinafuatwa kwa ufanisi. Wakurugenzi wamepima mfumo wa udhibiti wa ndani na kwa ujumla wameridhika
kama inavyoelezwa hapa chini.

Kampuni ina sera mbalimbali ambazo zinasimamiwa ili kuepuka athari zinazoweza kujitokeza. Kwa

upande mwingine, Kampuni ina huduma ya ukaguzi wa ndani na ya nje ambayo inaripoti kwa Kamati ya
Ukaguzi ya Bodi ambapo Bodi inafuatilia na kuelekeza hatua za kurekebisha mazingira ya udhibiti wa

@/

ndani.
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TATHMINI YA ATHARI NA UDHIBITI WA NDANI

Kampuni inawekeza katika maeneo yafuatayo:- Taasisi za Kifedha ni pamoja na Dhamana za Serikali,
Dhamana za Makampuni, mikopo, Amana za muda maalum za Mabenki na hisa. Lengo kuu ni kuzalisha
mapato kwa Kampuni.

ATHARI KUU ZA KIFEDHA ZINAZOIKABILI KAMPUNI NI PAMOJA NA:

Athari ya Riba

Athari ya riba ni athari ya Soko inayotokana na mabadiliko ya bei za hisa ambayo yanaweza kuathiri
thamani ya mali za Kampuni. Athari hii inasimamiwa na Bodi ya Wakurugenzi ambayo imeweka mipaka ya
Uwekezaji katika mali zinazobeba athari za riba.

ATHARI YA HISA KUSHINDWA KUUZWA

Athari ya hisa kushindwa kuuzwa ni athari ya kutokuweza kukidhi mahitaji ya kifedha kwa wakati unaofaa.
Kampuni inasimamia athari ya hisa kushindwa kuuzwa kwa kuweka mipango ya fedha inayozingatia
malipo ya kifedha yanayotarajiwa na malengo ya biashara. Pia inaweka akiba za kutosha kwa ajili ya
matumizi ya dharura.

ATHARI YA MIKOPO

Athari ya mikopo ni hatari ya kupoteza fedha za Kampuni kutokana na kutokulipwa kwa mikopo au madeni
na wateja au watoaji wa huduma. Kampuni ina sera na taratibu za kupima na kudhibiti athari ya mikopo.

Inaweka mipaka ya kuhusisha wateja na watoaji wa huduma kulingana na rekodi za malipo na uwezo wao
wa kifedha.

ATHARI ZA UTENDAJI

Athari za utendaji hutokana na mifumo isiyotosheleza, kushindwa kwa usimamizi, michakato isiyo
madhubuti ya udhibiti wa ndani, ulaghai, wizi, na makosa ya kibinadamu. Kampuni inashughulikia athari
hizi, miongoni mwao ni uhakika wa kuwepo kwa mfumo madhubuti wa udhibiti wa ndani. Vyombo vikuu
vya mfumo wa udhibiti wa ndani ni pamoja na miongozo ya utendaji na taratibu, sera na mwongozo, na
huduma ya ukaguzi wa ndani na wa nje. Kusimamia athari za uendeshaji ndani ya Kampuni ni seshemu
muhimu ya shughuli za kila siku za usimamizi. Usimamizi, huduma ya ukaguzi wa ndani na nje, Kamati ya
Ukaguzi, na Bodi ya Wakurugenzi wanahusika kikamilifu katika mchakato wa ufuatiliaji.

ATHARI ZA RASILIMALI WATU

Asili ya shughuli za Kampuni inahitaji timu yenye taaluma mbalimbali yenye ujuzi maalum katika maeneo
muhimu ya uendeshaji. Muundo wa wafanyakazi wachache wa Kampuni unaleta uwezekano mkubwa wa
kuondoka kwa wafanyakazi. lli kushughulikia athari hii, Kampuni inahakikisha kwamba inawekeza katika
kujenga uwezo kwa wafanyakazi wake, na kurekebisha muundo wa malipo mara kwa mara.

ATHARI YA KAMPUNI KUPOTEZA SIFA

Kampuni ina wajibu wa kuhakikisha kwamba inatekeleza majukumu yake na kudumisha sifa yake kama
moja ya Kampuni zilizoorodheshwa na zinazofanya kazi kwa mujibu wa sheria na kanuni zinazotumika.
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Katika jitihada hii, Bodi na Menejimenti wanahakikisha wanatekeleza majukumu yao kwa kutumia Kanuni
za usimamizi bora wa Kampuni na kutumia mbinu bora zaidi.

IDADI YA HISA ZINAZOMILIKIWA NA WAJUMBE WA BODI KWENYE KAMPUNI

Mpaka kufikia Desemba 31, 2023, idadi ya Hisa za kila Mjumbe wa Bodi ni kama ifuatavyo:

IDADI YA HISA WANAZOMILIKI

WAKURUGENZI 2023 2022
Prof. Lucian A. Msambichaka 151,760 65,880
Joseph Matanga Kahungwa 81,200 40,600
Magdalene Nelson Enock Mkocha 204,724 102,363
Nathan Edward Mnyawami 42,150 21,075
Paul Faraji Koyi 20,000 -
479,834 229,918
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Bodi ya Wakurugenzi pia inajumuisha Wakurugenzi wanaowakilisha mashirika yanayomiliki hisa katika
Kampuni. Wakurugenzi hawa ni kama ifuatavyo:

© Paul F. Koyi, Rais wa TCCIA - anayewakilisha Makao Makuu ya TCCIA na Ofisi za Mikoa ambazo
zinamiliki jumla ya hisa 792,492.

© Fortunatus Magambo na Ernest R. Khisombi - wote wawili wakiwakilisha Mfuko wa Hifadhi ya Jamii

kwa Watumishi wa Umma ambao unamiliki jumla ya hisa 65,661,894.

UONGOZI BORA

Bodi inawajibika kwa wajibu wote wa Kampuni. Hii inajumuisha, kati ya mambo mengine, kutambua athari
ambazo zinaweza kuathiri vibaya shughuli za Kampuni, kwa kuzingatia na kufuatilia maamuzi makubwa ya
uwekezaji. Bodi pia inawajibika kuhakikisha kuwa sera na taratibu za kina za udhibiti wa ndani zipo,
zinatumika kwa ufanisi na zinafuata kanuni zinazokubalika za utawala bora wa Kampuni.

Katika mwaka uliopita, Bodi ilikutana mara sita (6), ambapo mikutano minne (4) ilikuwa mikutano ya
kawaida na mikutano miwili (2) ilikuwa mikutano ya dharura iliyofanyika kwa lengo la kushughulikia
shughuli maalum ambazo zilihitaji umakini wa Bodi. Bodi imemkabidhi Mkurugenzi Mtendaji jukumu la
kusimamia shughuli za kila siku za Kampuni ambaye anasaidiwa na timu ya Menejimenti. Menejimenti
wanaalikwa kuhudhuria mikutano ya Bodi na kuwezesha udhibiti mzuri wa shughuli za Kampuni. Mikutano
ya dharura ilijumuisha majadiliano na kuidhinishwa kwa mpango wa mwaka na bajeti, na Mahesabu

yaliyokaguliwa ya mwaka.

WAJUMBE WA BODI NA IDADI YA VIKAO WALIVYOHUDHURIA MWAKA 2023

IDADI YA VIKAO

NA. JINA NAFASI IDADI YA VIKAO ALIVYOHUDHURIA
1. Bw. Fortunatus M. Magambo ~ Mwenyekiti 6 6
2 Prof. Lucian A. Msambichaka Makamu Mwenyekiti 6 6
3. Bw. Joseph M. Kahungwa Mjumbe 6 6
4. Bi. Magdalene N. E. Mkocha  Mjumbe 6 6
S. Bw. Nathan E. Mnyawami Mjumbe 6 6
6. Bw. Paul F. Koyi Mjumbe 6 1
7. Bw. Ernest R. Khisombi Mjumbe 6 6
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Wakurugenzi wote wana tabia njema na wanatekeleza majukumu yao kwa uadilifu, maamuzi, na hawana
uhusiano au hali zinazoweza kuathiri maamuzi yao. Wakurugenzi wote wanafanya kazi kwa maadili katika
kutekeleza majukumu yao kwa uaminifu.

Wakurugenzi wote wana sifa na uzoefu unaojitegemea ambao unasaidia katika kufanya maamuzi.

Bodi inatambua na imejitolea na inafuata Kanuni za Uongozi Bora wa Kampuni. Katika mwaka uliopita,
Bodi ilitumia Kamati mbili za bodi ili kuwezesha kufikia viwango vya juu vya utawala Bora wa Kampuni na
pia kuchukua maamuzi kwa wakati kuhusu masuala yahusuyo Kampuni. Kamati hizo mbili zilikuwa:

© Kamati ya Uwekezaji, ambayo inaundwa na Wajumbe watatu.

© Kamati ya Ukaguzi na Usimamizi wa Athari, ambayo inaundwa na Wajumbe watatu.

WAJUMBE WA KAMATI YA UWEKEZAJI NIl HAWA WAFUATAO

L Prof. Lucian A. Msambichaka Mwenyekiti
2 Bw. Nathan E. Mnyawami Mjumbe
3. Bw. Paul F. Koyi Mjumbe

Kamati ya Uwekezaji ilikutana mara nne (4) kujadili taarifa za utendaji za kila robo mwaka na pendekezo

la uwekezaji kabla ya kuwasilisha taarifa hizo kwenye Bodi kwa ajili ya majadiliano na uamuzi.

WAJUMBE WA KAMATI YA UKAGUZ| NA USIMAMIZI WA ATHARI

k. Bw. Joseph M. Kahungwa Mwenyekiti
2 Bw. Ernest R. Khisombi Mjumbe
3. Bi. Magdalene N. E. Mkocha Mjumbe

Kamati ilikutana mara sita (6) kujadili na kupitisha taarifa za ukaguzi wa ndani za kila robo mwaka ambazo

ziliandaliwa na Mkaguzi wa Ndani na pia kupitia mahesabu ya Kampuni ya mwaka mzima yaliyokaguliwa.

SHUGHULI KUU ZILIZOFANYWA NA BODI MWAKA 2023

Mbali na kutekeleza shughuli za kawaida za kusimamia uendeshaji wa Kampuni, Bodi pia ilishughulikia
masuala yafuatayo:

Kukagua na kuidhinisha suala la Uuzwaji wa Hisa za Haki;

Kukagua na kuidhinisha jina Jipya la Kampuni;

Kuhakiki taarifa za Wahanisa;

Kukagua ripoti za ndani za ukaguzi wa Kampuni za robo mwaka;

Kukagua njia mbalimbali za kupunguza gharama za uendeshaji na kuongeza mapato;

Maandalizi na kuidhinisha mpango mkakati wa mwaka na bajeti ya mwaka 2023;

QOO0 0 OO

Kuchambua taarifa mbalimbali za uwekezaji na kutafuta fursa mpya za biashara.
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UZINGATIAJI WA SHERIA NA KANUNI

Kampuni imeendelea kudumisha uhusiano mzuri na wadau wake muhimu. Kampuni pia ilidumisha
uhusiano mzuri na Mamlaka ya Mapato Tanzania, Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana, Soko la Hisa
la Dar es Salaam, Madalali na benki za kibiashara. Kwa mwaka 2023, Kampuni ilizingatia sheria na
miongozo yote iliyotolewa na mamlaka mbalimbali za udhibiti.

Usahihi wa Kumbukumbu za Kihasibu na Taarifa za Mahesabu
Kampuni ina wafanyakazi wenye ujuzi katika ldara ya Uhasibu na Fedha. Kwa hivyo, vitabu vya hesabu

vinahifadhiwa kwa usahihi na Taarifa za kifedha zimeandaliwa kwa mujibu wa Viwango vya Kimataifa vya
Uhasibu (IFRS).

MUUNDO WA MTAJI WA KAMPUNI

Mtaji ulioidhinishwa wa Kampuni ni Shilingi 100,000,000,000 uliogawanywa katika hisa zenye thamani
ya Shilingi 20 kama ilivyokuwa tarehe 31 Desemba 2023. Mtaji uliolipiwa wa Kampuni unaojumuisha hisa
za kawaida mpaka kufikia tarehe 31 Desemba 2023 ulikuwa Shilingi 12,746,812,000.

Hisa za Kawaida 145,915,320

(2022:72,957,660) zenye thamani ya Shilingi 20/- kila hisa moja 2,918,306 1,459,153
Mapato katika Hisa (Share Premium) 2,828,506 708,799
Mtaji Uliolipiwa 12,746,812 2,167,952

MUUNDO WA UMILIKI WA HISA ASILIMIA SHS’000

PSSSF 45 1,313,238
Abbasi Export Ltd 13 387,746
Joyce Mwita Gachuma 5 150,000
Christopher Mwita Gachuma 2 116,732
Amin Mohamed Valji 2 | 42,200
Wanahisa wengine (chini ya 1.5) 31 208,390

100 2,918,306

TAARIFA ZA SOKO LA HISA

Kampuni imesajiliwa Kwenye Soko la Hisa la Dar es Salaam. Bei ya hisa kama ilivyokuwa tarehe 3l
Desemba 2023 ilikuwa Shilingi 190 ukilinganisha na Shilingi 155 kwa mwaka 2022 na mtaji wa Soko
ulikuwa ni Shilingi 27,723,911,000 ukilinganisha na Shilingi 11,330,000,000 kwa mwaka 2022.

BIASHARA ENDELEVU

Majadiliano ya Wakurugenzi kuhusu kuendelea kwa biashara hayazingatii tu taarifa za Kifedha. Bodi
inachukulia kuwa ni muhimu kufuatilia na kujua masuala mapana ya uendelevu wa biashara, ikiwa ni
pamoja na mabadiliko ya hali ya hewa na upatikanaji wa rasilimali kwa njia zenye manufaa ili biashara yetu
iweze kufanikiwa katika miaka ijayo. Pia tunaamini katika kukuza miradi endelevu inayozingatia mazingira

=/
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kwa kuepuka kufadhili/miradi, biashara, ambazo zinaweza kuwa tishio kwa mazingira licha ya ufanisi wao
wa kifedha, tunawahimiza wafanyakazi na wadau wengine kuendeleza, kuhamasisha na kukuza matumizi
ya Teknolojia rafiki kwa mazingira; Tunahimiza AFRIPRISE kukumbatia biashara kupitia mifumo,
tunajenga mtazamo miongoni mwa wafanyakazi wa kuhamasisha, kuwahimiza wadau kupitia uanzishaji
wa mfumo sahihi wa usimamizi wa athari za mazingira kupitia kuanzishwa kwa teknolojia sahihi, tunakuza
programu za uhamasishaji kwa teknolojia rafiki kwa mazingira kupitia utekelezaji wa Uwajibikaji wa Kijamii
wa Kampuni (CSR).

KUENDELEA KWA SHUGHULI ZA KAMPUNI

Wakurugenzi wanaamini kuwa Kampuni ina rasilimali za kutosha kuendelea na shughuli za kibiashara kwa
siku zijazo na kwa hivyo taarifa za kifedha zimeandaliwa kwa msingi wa biashara endelevu. Wakurugenazi
wamejiridhisha kuwa Kampuni ipo katika hali nzuri ya kifedha na ina uwezo wa kupata mikopo ya kutosha
kukidhi mahitaji yake ya fedha yanayotarajiwa. Wakurugenzi hawajui mabadilko mapya yoyote ya
muhimu ambayo yanaweza kuathiri vibaya Kampuni. Wakurugenzi pia hawajui kuhusu kutokuzingatia
kwa sheria au kanuni zozote au mabadiliko yanayokuja katika sheria ambazo zinaweza kuathiri Kampuni.

USTAWI WA WAFANYAKAZI
Kampuni ina mipango ifuatayo ya kuendeleza wafanyakazi wake:

MAFUNZO

Kampuni inatoa udhamini kwa wafanyakazi wake katika mafunzo ya muda mfupi ndani na nje ya nchi
katika taaluma mbalimbali kulingana na mahitaji ya Kampuni na rasilimali za kifedha zinazopatikana.
Kampuni pia inaunga mkono juhudi binafsi za wafanyakazi kwa mafunzo ya muda mrefu.

MIKOPO NA MALIPO YA AWALI KWA WAFANYAKAZI

Kampuni hutoa malipo ya awali ya mshahara kuwasaidia wafanyakazi kukidhi mahitaji ya kifedha na
kukuza maendeleo yao ya kiuchumi. Malipo ya awali ya mshahara hutolewa kwa masharti maalum
yaliyoidhinishwa na Bodi na hutolewa kwa mujibu wa bajeti ya mwaka iliyoidhinishwa.

MSAADA WA KIFEDHA
Kampuni ina sera ya kusaidia katika tukio la kifo cha mfanyakazi au mtegemezi wa familia wa karibu.

MALIPO YA KUSTAAFU

Kampuni huchangia mifuko ya hifadhi ya jamii inayosimamiwa na umma ikiwa ni pamoja na Mfuko wa
Hifadhi ya Jamii wa Watumishi wa Umma (PSSSF) na Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) kwa
niaba ya wafanyakazi wote.

WATU WENYE ULEMAVU

Kampuni inatoa nafasi sawa kwa watu wenye ulemavu kwa nafasi wanazoweza kujaza kwenye Kampuni

&/
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HUDUMA ZA MATIBABU

Kampuni imeingia mkataba na Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya kutoa huduma ya matibabu kwa
wafanyakazi wake na wategemezi wa karibu.

USAWA WA KIJINSIA

Kama ilivyokuwa tarehe 31 Desemba 2023, Kampuni ilikuwa na wafanyakazi sita, kati ya hao watatu
walikuwa ni wanaume na watatu walikuwa ni wanawake, idadi ambayo ni sawa na ile ya mwaka 2022.

MASUALA YA MAZINGIRA, KIJAMII NA UONGOZI

Kampuni inakua makini katika masuala ya Mazingira, Kijamii na Uongozi na tumejifunza njia bora za
kupima kile ambacho tumekuwa tukikifanya. Kampuni imejizatiti kwenda "kijani" kwa kufanya kazi katika
mazingira yasiyohitaji karatasi na kuwekeza mitaji yetu katika Kampuni zinazozingatia sheria za mazingira
na usalama.

SHUGHULI ZA BAADAYE ZA MAENDELEO

Tangu mwaka 2018 Wakurugenzi waliamua kuanza taratibu kubadili mwelekeo wa uwekezaji wa
Kampuni kwa kuwekeza katika maeneo mengine ambayo ilikua haijawekeza hapo awali. Tangu Kampuni
ilipoanza shughuli zake za biashara mwezi Oktoba, 20035, zaidi ya ?5% ya uwekezaji wake ulikuwa katika
hisa za makampuni yaliyoorodheshwa kwenye Soko la Hisa la Dar es Salaam. Bodi iliamua kulenga
uwekezaji katika taasisi za kifedha zenye mapato ya kudumu (hatifungani za serikali, dhamana za muda
mfupi, na amana za benki zinazotoa riba).

Wakurugenzi wanaamini kuwa uwekezaji katika taasisi hizi, unailetea Kampuni mapato ya kudumu na
kupata faida nzuri hasa wakati Soko la Hisa halifanyi vizuri kama ilivyo sasa ambapo mapato ya uwekezaji
huu sio ya uhakika. Hata hivyo, Bodi imeamua kuendelea na njia hii ya uwekezaji, hasa kwa sababu
mapato ni ya kuvutia na ni ya uhakika zaidi kuliko katika mapato ya gawio.

Mwisho, Bodi inaendelea kuchunguza fursa nyingine za biashara ikiwa ni pamoja na biashara ya kuagiza
na kuuza bidhaa nje ya nchi, biashara ya mifugo, na bidhaa zingine za kifedha kama vile biashara ya hati
fungani.

ULINZI WA MALI ZA KAMPUNI

Wakurugenzi wanawajibika kwa kulinda mali za Kampuni. Bodi imeidhinisha sera na kanuni mbalimbali
zikiwemo kanuni za kifedha, na sera ya uwekezaji ili kuimarisha mazingira ya udhibiti wa ndani. Hizi
zinapitiwa mara kwa mara ili kuendana na mabadiliko ya mazingira ya uendeshaji. Wakurugenzi
wanapenda kutoa taarifa kuwa wakati wa mwaka uliopita hakukuwa na matukio makubwa ya udanganyifu
yaliyoripotiwa.
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MAMBO YAHUSUYO MIAMALA
Mambo yote yahusuyo miamala yameainishwa katika kifungu Na. 34 cha Taarifa ya Fedha.
WAJIBU WA WAKURUGENZI

Ni jukumu la Wakurugenzi kuhakikisha kuwa taarifa za kifedha zinaonyesha hali halisi ya Kampuni
mwishoni mwa mwaka wa fedha na matokeo ya shughuli zake na mtirirkko wa fedha kwa kipindi
kiichomalizika, kwa kufuata Viwango vya Kimataifa vya uaandaji wa taarifa ya Fedha na sheria, kanuni na
masharti yanayotumika. Wakurugenzi pia wanathibitisha kufuata masharti ya mahitaji ya Kiwango cha
kutoa taarifa ya fedha cha Tanzania 1 (TFRS 1) na sheria nyingine zote zinazohusiana na Kampuni.

WAKAGUZI

Wakaguzi wa Kampuni, Crowe Tanzania, wameonyesha utayari wao wa kuendelea kufanya kazi na
Kampuni na wanastahili kuteuliwa tena kukagua taarifa za kifedha kwa mwaka wa fedha unaoishia tarehe
31 Desemba, 2024. Pendekezo hili litawasilishwa kwenye mkutano kwa majadiliano na kuidhinishwa.

MKUTANO MKUU.

Taarifa za kifedha zilizowekwa kwenye ukurasa wa 22 hadi 63, ambazo zimetayarishwa vizuri,
zilidhinishwa na Bodi ya Wakurugenzi tarehe ya taarifa hii, na zilisainiwa kwa niaba Bodi na:

Jox legefemts

Fortunatus Makore Magambo Prof. Lucian Ambrose Msambichaka
Mkurugenazi Mkurugenzi
Tarehe: 25 Juni 2024 Tarehe: 25 Juni 2024
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TAARIFA YA MKUU WA IDARA YA UHASIBU WA
KAMPUNI YA UWEKEZAJI YA AFRIPRISE PLC

Bodi ya Taifa ya Wahasibu na Wakaguzi (NBAA) kwa mujibu wa mamlaka iliyopewa chini ya Sheria ya
Usajili wa Wakaguzi na Wahasibu Na. 33 ya mwaka 1972, na kama ilivyorekebishwa na Sheria Na. 2 ya
mwaka 19995, inahitaji taarifa za kifedha kuambatanishwa na tamko lililotolewa na Mkuu wa ldara ya
Uhasibu anayehusika na maandalizi ya taarifa za kifedha za taasisi husika.

Ni jukumu la Mhasibu Mtaalamu kusaidia Bodi ya Wakurugenzi/Mamlaka ya Uongozi/Menejimenti
kutekeleza jukumu la kuandaa taarifa za kifedha za taasisi zinazoonyesha hali halisi ya utendaji wa taasisi
kwa mujibu wa Viwango vya Kimataifa vya Uhasibu vinavyotumika na mabhitaji ya kisheria ya utoaji wa
taarifa za kifedha.

Jukumu kamili la kisheria la kuandaa taarifa za kifedha linabaki kwa Bodi ya Wakurugenzi/Mamlaka ya
Uongozi kama ilivyoelezwa chini ya Taarifa ya Majukumu ya Wakurugenzi kwenye ukurasa wa awali.

Mimi, Joel Chikoma, nikiwa Mkuu wa ldara ya Uhasibu ya Kampuni ya Uwekezaji ya AFRIPRISE tarehe 31
Desemba 2023 na kwa mwaka ulioishia tarehe hiyo, ninatambua jukumu langu la kuhakikisha kuwa taarifa
za fedha kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Desemba 2023 zimeandaliwa kwa kufuata viwango vya uhasibu
vinavyotumika na matakwa ya kisheria.

Hivyo, nakiri kuwa taarifa za fedha zinatoa taswira halisi na haki ya hali ya Kampuni ya Uwekezaji ya
AFRIPRISE kama ilivyokuwa tarehe hiyo na kwamba zimeandaliwa kwa msingi wa kumbukumbu za
kifedha zilizohifadhiwa vizuri.

Jina: Joel Chikoma

Sahihi: (e

Nafasi: Head of Finance

NBAA Membership No: ACPA 3285

Tarehe: 25 Juni 2024
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TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI

YA MWAKA WA FEDHA ULIOISHA 31/12/2023

Mapato

Mapato anuwai

Mapato mengine/ (hasara) ya uendeshaji
Matumizi ya uendeshaji

Faida ya uendeshaiji

Gharama za kifedha
Faida/ (hasara) kabla ya kodi

Kodi

Faida/(Hasara) kwa mwaka

Mapato mengine kamili:

Kupanda/ (kushuka) kwa thamani ya hisa
Mapato/(hasara) mengine ya mwaka
Jumla ya mapato/(hasara) kwa mwaka

Faida kwa kila hisa

2023

Shilingi' 000

3.086.834
159,504

184,951
(1,049,723)
2,381,366

(345,233)
2,036,133

(569,790)

1,976,343

4,181,980

4,181,980
6,158,323

23.71

2022

Shilingi' 000

2,997,973
256,091
194,457

(1,072,564)

2,335,957

(349,966)
1,985,991

(26,181)

1,959,810

3,839,666
3,839,666

5,799,476

25.23
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TAARIFA YA WARAKA KAMA

ILIVYOKUWA HADI TAREHE 31/12/2023

Rasilimali
Rasilimali za muda mrefu
Mali ya kudumu inayogusika

Uwekezaji wa kwenye ardhi/majengo

Haki ya matumizi ya rasilimali
Rasilimali zisizogusika

Mikopo

Uwekezaji wa kwenye hisa
Dhamana za serikali

Uwekezaji mwingine wa kifedha

Rasilimali za muda mfupi
Mikopo

Rasilimali za biashara

Kodi ya muda mfupi

Uwekezaji mwingine wa kifedha
Fedha na thamani ya fedha

Jumla ya Rasimali

Mtaji na Madeni

Mtayji
Jumla ya akiba
Faida kuu

Madeni ya muda mrefu
Mkopo wa muda mrefu
Dhima ya kukodisha
Kodi iliyoahirishwa

Madeni ya muda mfupi
Madeni ya biashara

Mkopo wa muda mfupi
Gawio

Dhima ya kukodisha

Jumla ya madeni
Jumla ya mtaji na madeni

2023

Shilingi' 000

109,068
221,347
59,711
3,040
73,173
25,357,243
15,057,876

600,000
41,461,458

28,954
1,036,105
308,164
455,000

6,704,875
8,533,098

49,994,556

12,746,812
12,659,826

22,218,290
47,524,928

1,885,443
32,944
1,784
1,920,171

200,758
272,398
51,922
24,379
949,457

2,469,628
49,994,556

2022
Shilingi' 000

17,257
221,347
31,050
3,000
28,734
19,626,034
13,589,143
150,000
33,766,565

32,994

599,931
286,996
335,000

195,185

1,450,106

35,216,671

2,167,952
8,883,288
21,277,811
32,329,051

2,157,861
1,784
2,159,645

127,863
239,081
330,428
30,603
727,975

2,887,620
35,216,671
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TAARIFA YA

MTIRIRIKO WA FEDHA

Mzunguko wa fedha kutokana na uendeshaiji

Fedha toka kwenye shughuli za uendeshaji
Gharama za kifedha

Kodi iliyolipwa

Fedha taslimu inayotokana na uendeshaji

Mtiririko wa fedha kutokana na uwekezaji

Manunuzi ya mali ya kudumu inayogusika
Manunuzi ya Haki ya kutumia Rasilimali
Manunuzi ya Rasilimali Isiyogusika

Manunuzi ya amana za serikali

Mtiririko kwenye uwekezaji katika hisa
Mikopo

Manunuzi ya uwekezaji mwingine wa kifedha
Mauzo ya uwekezaji katika hisa

Fedha taslimu iliyotumika katika uwekezaji

Mtiririko wa fedha kutokana na mtaji

Mauzo ya hisa za upendeleo
Mtiririko wa mkopo

Mitiririko wa dhima ya kukodisha
Gawio lililolipwa

Fedha taslimu iliyotokana na mtaji

Jumla ya fedha taslimu za Mtiririko kwa mwaka

Fedha na thamani ya fedha mwanzo wa mwaka
Fedha na thamani ya fedha mwisho wa mwaka

2023

Shilingi' 000

1,296,072
(345,233)
(80,958)
869,881

(16,928)
(57,323)
(2,053)
(1,549,229)
(3,214,829)
(40,399)
(570,000)
1,951,047
(3,499,714)

10,578,860
(239,101)
26,720

(1,226,956)
9,139,523

6,509,690

195,185
6,704,875

2022

Shilingi' 000

2,080,332
(349,966)
(92,602)
1,637,764

(10.567)
(57,323)

(527,028)
(1,009,953)
(61,728)
(135,000)
560,371
(1,241,228)

(209,257)
30,603

(684,002)
(862,650)

(466,114)

661,299
195,185
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WASILISHO

WASILISHO:

Ndugu Wanahisa mnaombwa kupokea na kuridhia Taarifa ya Wakurugenzi na Taarifa ya Fedha
iliyokaguliwa kwa kipindi cha mwaka ulioishia tarehe 31 Desemba, 2023 na kuazimia kama ifuatavyo.

Y
Ay

LmAzimio la
2/2024

Taarifa ya Mwaka ya
Wakurugenzi na Taarifa
ya Fedha iliyokaguliwa
kwa Kipindi cha Mwaka
ulioishia tarehe 31

Desemba, 2025
imepitishwa kama
ilivyowasilishwa.-)-)
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KUTANGAZA GAWIO

KUTANGAZA GAWIO

Kwa mwaka wa fedha ulioshia Desemba, 31 2023, Bodi inapendekeza kulipa gawio la shilingi 13 kwa
hisa, ambayo ni sawa na kiasi kilicholipwa mwaka 2022 cha shilingi 13 kwa hisa.

WASILISHO

Bodi inapendekeza kuwa kama Mkutano Mkuu utaridhia pendekezo hili, malipo ya gawio kwa wanahisa
yafanyike baada ya kupitisha azimio hili. Kwa wanahisa ambao wana akaunti za benki malipo yatalipwa
kupitia kwenye akaunti zao na kwa njia ya mitandao ya simu.

A
P a1
l' il

Azimio la
3/2024

MKkutano Mkuu
umeazimia, kuridhia
pendekezo hili kwamba
gawio la shilingi za
Kitanzania Kumi na tatu
(13) kwa kila hisa kama
ilivyopendekezwa na Bodi

ya Wakurugenzi. 2)2)
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UTEUZI WA MKAGUZI WA MAHESABU YA KAMPUNI KWA
MWAKA WA FEDHA UNAOISHIA DESEMBA 31, 2024

Kama ilivyoelezwa kwenye Taarifa ya Mahesabu ya Kampuni kwa Mwaka wa Fedha ulioishia Desemba
31, 2023, Mahesabu ya Kampuni yalikaguliwa na Kampuni ya Ukaguzi wa Mahesabu na Ushauri ya
CROWE Tanzania. Hadi sasa Bodi imeridhika na kazi ambayo ilifanywa na Kampuni hii kwa mwaka
2023. Aidha Kampuni hiyo imeonyesha nia ya kuendelea kukagua Mahesabu ya Kampuni yetu kama
watateuliwa tena.

WASILISHO

Bodi inapendekeza kuwa CROWE Tanzania wateuliwe tena kukagua Mahesabu ya Kampuni kwa mwaka
unaoishia Desemba 31, 2024. Ada ya ukaguzi inayopendekezwa ni kiasi cha Shilingi 22 milioni Kabla ya
kodi. Ada inayopendekezwa na Bodi imezingatia mwenendo wa Soko kwa taaluma ya Uhasibu na
Ukaguzi, ukuaji wa shughuli za Kampuni na mfumuko wa bei nchini.

ce
Azimio la

4/2024

Imeazimiwa kukubaliana na
pendekezo la Bodi ya
Wakurugenzi kuwa CROWE
Tanzania waendelee kukagua
Mahesabu ya Kampuni kwa
Mwaka wa Fedha unaoishia
Desemba 31, 2024. Pamoja na
kuidhinisha Shilingi 22 milioni
kabla ya kodi kama gharama za
malipo ya ukaguziwa Mahesabu

ya Kampuni. @@
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PENDEKEZO KUHUSU MALIPO YA WAKURUGENZI

Malipo ya Wajumbe wa Bodi, [Directors fees] yameainishwa kwenye Katiba ya Kampuni. Kifungu Namba
70 [i] kinaeleza kuwa: “The remuneration of the Directors shall from time to time be determined by the
Company in General Meeting”.Malipo haya huwa yanawekwa kwenye Bajeti ya Kampuni kila mwaka.
Malipo ya Wajumbe yanatokana na ukweli kuwa Wajumbe wa Bodi hutumia muda mwingi kusimamia
shughuli za Kampuni, badala ya kusimamia shughuli zao binafsi.

Ikumbukwe kuwa Wajumbe wa Bodi ndio wanawajibika kwa Mkutano Mkuu kwa kusimamia shughuli za
Kampuni kwa kuzingatia matakwa ya Sheria ya Makampuni ya Mwaka 2002, pamoja na kanuni na taratibu
zilizowekwa na Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA) na Soko la Hisa la Dar-es-Salaam,
utawala bora na ufanisi wa Kampuni. Kwa kifupi chini ya Sheria ya Makampuni, Wajumbe wanawajibika
kuhakikisha kuwa wanasimamia vema Kampuni ili wanahisa wasipoteze fedha zao na kwamba mtaji wa
Kampuni unakua.

WASILISHO
Kwa kuzingatia matokeo ya shughuli za Kampuni kwa Mwaka wa fedha ulioishia Desemba 31, 2023,

Menejimenti inapendekeza kuwa Wajumbe wa Bodi walipwe Shilingi milioni sita na laki mbili (Shilingi
6,200,000).

LE,LE, @ @
Azimio la

5/2024

Imeazimiwa kwamba
kama ilivyopendekezwa
na Menejimenti, malipo
yva Wakurugenzi wa Bodi

yawe Shilingi milioni Sita
na laki mbili (Shilingi
6,200,000) kwa kila
Mjumbe wa Bodi. 5)5)
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PENDEKEZO LA KUPUNGUZA IDADI YA WAJUMBE WA BODI

Tulipokea barua kutoka PSSSF ikieleza pendekezo la kupunguza idadi ya Wajumbe pamoja na kuainisha
uwakilishi wa nafasi kwenye Bodi kulingana na muundo wa hisa za Kampuni kwa sasa baada ya zoezi la
uuzwaji wa hisa za upendeleo.

Sababu kubwa ya kupunguza idadi ya Wajumbe wa Bodi ni kuipunguzia Kampuni gharama za uendeshaiji
hususan zile zinazotokana na Mikutano ya Bodi pamoja na Kamati zake.

MAPENDEKEZO YA PSSSF.

Kupunguza idadi ya Wajumbe wa Bodi kutoka saba (7) mpaka watano (5). Pendekezo hili kama likikubaliwa
na Mkutano Mkuu hakutakua na haja ya kufanya Mabadiliko kwenye Katiba ya Kampuni (Memorandum of

Articles of Association). Hii ni kwa sababu Kampuni itabaki na idadi ya chini ambayo inatamkwa kwenye
Katiba ya Kampuni (MEMARTS).

Kuainisha uwakilishi wa nafasi kwenye Bodi kulingana na muundo wa hisa za Kampuni kwa sasa baada ya
zoezi la uuzwaji wa hisa za upendeleo.

Wanahisa ambao wanamiliki asilimia arobaini na tano (45%) au zaidi watengewe nafasi mbili kwenye Bodi
na wale wanaomiliki kati ya asilimia kumi na tano (15%) mpaka ishirini na tisa (29%) watengewe nafasi moja
na nafasi Mbili watengewe wanahisa wadogo.

T Azimio la
6/2024

AZIMIO LA BODI

Mkutano MKkuu uridhie

e [dadi ya wajumbe wa Bodi iwe watano (5).

e Wanahisa ambao wanamiliki asilimia arobaini

na tano (45%) au zaidi watengewe nafasi mbili

na wale wanaomiliki kati yva asilimia kumi na
tano (15%) mpaka ishirini na tisa (29%,
watengewe nafasi moja na nafasi mbili (2)
watengewe wanahisa wadogo.

Wakati wa kupiga kura kuchagua Wawakilishi
wa Wanahisa wadogo ambao Kundi ambalo
limetengewa nafasi va uwakilishi halitashiriki
kupiga kura.

Wakati wa kupiga kura, Kila hisa moja itakuwa
sawa na kura moja. E]L_]

WA
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UCHAGUZI WA WAJUMBE WA BODI

1‘-

1.1

1.1.1

2

22

7

2.4

3.1

3.1.1

3.1.2

4.1

4.2

4.5

UTANGULIZI

Kifungu Namba 69 cha Katiba ya Kampuni, kinatamka kuwa, idadi ya Wajumbe wa Bodi ya
Wakurugenzi itakuwa si chini ya 5 wala haitazidi 7 kama ifuatavyo:.

PSSSF nafasi mbili (2), TCCIA nafasi moja (1) na nafasi nne (4) wanahisa wengine.

SIFA ZA MWOMBAJI.

Mwombaji awe ni mwanahisa wa Kampuni.

Mwombaji awe na elimu ya Chuo Kikuu au elimu ya juu kutoka Chuo chochote kinachotambulika
kitaifa au kimataifa, mwenye elimu ya uchambuzi na ufahamu wa kina katika masuala ya kitaaluma
kama vile: Uhasibu, Kilimo, Biashara, Sheria, Uwekezaji, Uchumi, Fedha na Utawala.

Awe na uwezo wa kujieleza kwa Kiswabhili na Kiingereza kwa ufasaha.

Mwombaji awe na uzoefu wa Ukurugenzi kwenye Bodi za makampuni kwa kipindi kisichopungua
miaka mitatu.

HATUA ZILIZOCHUKULIWA.

Hatua zilizochukuliwa ni kama ifuavyo:

Tarehe 30/09/2024, Tangazo lilitolewa kwa ajili ya kujaza nafasi nne (4) zilizobaki baada ya kutenga
nafasi 2 kwa ajili ya PSSSF na nafasi 1 kwa ajili ya TCCIA. Tangazo lilielekeza kwamba maombi
yawasilishwe kabla ya tarehe 11/10/2024. Tangazo hili lilitangazwa kwenye gazeti Citizen na
kwenye mitandao ya kijamii.

Katika kuzingatia kuwa tathmini inafanyika kwa uhuru na haki Bodi iliteua Menejimenti kufanya
tathmini ya maombi na kuwasilisha mapendekezo yake mbele ya Wajumbe wa Mkutano Mkuu kwa
ajili ya uchaguzi. Maombi yaliyopokelewa ni yale yaliyowasilishwa kulingana na muda uliokuwa
umewekwa kama inavyoonyeshwa kwenye tangazo.

MWISHO

Mwisho Mkutano Mkuu unaombwa kupokea orodha ya Wajumbe waliokidhi vigezo kuwa Wajumbe
wa Bodi kwa kipindi cha miaka mitatu (3) ijayo, kuanzia 23/11/ 2024. Baada ya hapo Mkutano Mkuu
uhitimishe zoezi kwa kupiga kura.

Mkutano Mkuu upokee na kuridhia Wajumbe wawili walioteuliwa kutoka PSSSF na mjumbe mmoja
ambaye ni Raisi wa Chemba anaewakilisha Wanahisa wadogo (Minorite Shareholders).

Wakati wa kupiga kura, kila hisa moja ni sawa na kura moja.
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WASIFU WA WAGOMBEA

-

1. NATHAN EDWARD MNYAWAMI

Bwana Mnyawami ana Shahada ya Uchumi kutoka Chuo Kikuu cha Makerere (1993) na Shahada ya
Uzamili ya Uchumi kutoka Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (2002). Ana uzoefu wa miaka 20 katika kazi
mbalimbali. Aliwahi kuajiriwa na Shirika la Maendeleo ya Petroli Tanzania (TPDC) kama Mtakwimu chini ya
Mkurugenzi wa Masoko na Uwekezaji kuanzia 1994 hadi 2002. Mwaka 2002 hadi 2015, alijiunga na
Mfuko wa Hifadhi ya Jamii wa Mashirika ya Umma (PPF) kama Meneja wa Mipango na Utafiti. Mwaka 2015
alirudi TPDC kama Mkurugenzi wa Mipango na Uwekezaji. Bwana Mnyawami ana uzoefu wa zaidi ya

miaka 10 katika uanachama wa bodi mbalimbali na pia amesajiliwa na Chuo cha Wakurugenzi Tanzania
(loDT).

2. PROF. LUCIAN AMBROSE MSAMBICHAKA

Prof. Msambichaka ana Shahada ya Kilimo kutoka Chuo Kikuu cha Dar es Salaam na Shahada za Uzamili
na Uzamivu kutoka Chuo Kikuu cha Leipzig, Ujerumani. Ana uzoefu wa zaidi ya miaka 10 katika
uanachama wa bodi mbalimbali kama vile Jumuiya ya Uchumi ya Kilimo Tanzania, Jumuiya ya Uchumi
Tanzania, na ni Mwenyekiti wa Kamati ya Uwekezaji. Aliwahi kuwa Mwenyekiti wa Bodi za taasisi kama
Bodi ya Wakurugenzi ya Ngozi Morogoro, Mfuko wa Bima ya Afya ya Taifa, na Mamlaka ya Maendeleo ya
Bonde la Mto Rufiji (RUBADA). Pia amesaijiliwa na Chuo cha Wakurugenzi Tanzania (loDT).

3. JOSEPH MATANGA KAHUNGWA

Bwana Kahungwa ana Shahada ya Biashara katika Uhasibu kutoka Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (1987)
na Shahada ya Uzamili katika Uongozi wa Biashara kutoka Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (2003).
Amehudumu kama Makamu wa Rais (Kilimo) wa TCCIA tangu Mei 2013. Ana uzoefu wa zaidi ya miaka 10
katika uanachama wa bodi, na pia amesajiliwa na Chuo cha Wakurugenzi Tanzania (loDT).
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4. MAGDALENE NELSON ENOCK MKOCHA

Bi. Mkocha ana Shahada ya Sayansi katika Kilimo kutoka Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (1979) na
Shahada ya Uzamili ya Sayansi katika Kilimo kutoka Chuo Kikuu cha Kilimo cha Sokoine (1988). Ana
uzoefu wa miaka 37 katika sekta ya kilimo, na alikuwa mjumbe wa bodi mbalimbali kama Bodi ya Nyama
Tanzania na Kamati ya Ushauri ya VETA. Pia amesajiliwa na Chuo cha Wakurugenzi Tanzania (loDT).

5. PAUL FARAJ KOYI

Bw. Koyi ana Shahada ya Sayansi katika Elektroniki kutoka Chuo Kikuu cha Dar es Salaam. Kwa sasa,
Mwenyekiti Mtendaji wa Kampuni ya BN N Group of Companies. Aidha, aliwahi kuhudumu kama Rais wa
Chama cha Wafanyabiashara, Viwanda na Kilimo Tanzania (TCCIA) na Mjumbe wa Kamati ya Baraza la
Biashara la Tanzania, Mkoa wa Dar es Salaam, Mshauri Mwelekezi wa Biashara Ndogo na za Kati (SME),
mkufunzi na mlezi wa vijana. Bw. Koyi pia ni Mjumbe wa Bodi ya Usajili wa Wahandisi Tanzania (ERB)
kama mhandisi kitaaluma na amesajiliwa na EEU kama mshauri wa ICT kwa miradi ya Kusini mwa Afrika.

6. LYAMBA JULIUS NG’'WANANOGU

Bwana Ng'wananogu ana Shahada ya Uhasibu kutoka Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (2009) na Shahada
ya Uzamili katika Usimamizi wa Biashara kutoka Chuo cha Usimamizi wa Biashara cha Afrika Mashariki na
Kati (ESAMI) (2016). Amehudumu kama Mkuu wa Kitengo cha Urejeshwaji wa Madeni toka Benki ya
Azania tangu mwaka 2022. Ana uzoefu wa zaidi ya miaka 10 katika taaluma ya Uhasibu, na pia amesajiliwa
na Chuo cha Wakurugenzi Tanzania (loDT).
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MKUTANO MKUU 18

WA TCCIA INVESTMENT PLC

JUMLA YA HISA ZILIZOLIPIWA: 73,077,253
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JINA LA MWANAHISA

PUBLIC SERVICE SOCIAL SECURITY FUND
DR. DOROTHY MARTIN MASOZA
MAJALIWA SHABANI WANYAMALE
AMAN EDWARD STEPHEN

QUEEN CHRISTINA RUGAIMUKAMU
CHRISTOPHER EPHRAIM MWAKISOLE
MUSTAFA AZAD KARIM

ALEN STEPHANO MBIMANYA
TIMBIUS WAMBURA WARYUBA

LULU SILAS OLANG

MERIUS ELIUTER NZALAWAHE

JOEL TIMOTH CHIKOMA

REVOCATUS BELLE RUMISHA

ANNA HENRY CHARLES

PATRICK EDWIN MWAKAJUBE
GODBLESS GIBSON MINJA

AHMAD JUMA LAIZER

JAVAN MUGANDA PERE

BENNY RUMISHAEL MAKUNDI

PAUL MATHIAS MAKUNGU

ABBASI EXPORTS LIMITED
CHRISTOPHER MWITA GACHUMA
ZUMBI ELVIS MUSIBA(ADMIN) ELVIS ARISTABLUS
MUSIBA (DECEASED)

NIMROD ELIREHEEMAH MKONO

JAMES MAJUKANO GEGE

AMRAN KHERI BATENGA

TESE & TECHE ENGINEERING LTD

MKOMBO/Z| FISHING & MARING TRANSPORT LTD
ELISANTE ELIKANA MURO

ANTHONY PETER SIYOVELWA (ADMIN) PETER SAID
SIYOVELWA(DECEASED)

TCCIA HQ

BENNY RUMISHAELI MAKUNDI

DR.TOM GADIEL PENDAEL MAEDA
MAGDALENA NELSON ENOCK MKOCHA
TCCIA MOROGORO

LUSANJALA

JULITHA JOHN MUSHI(ADMIN)ISDORY
STANSLAUS MMASSY (DECEASED)
THEOFANIS ALEXANDER SOUTIS

JANE LAMECK CHACHA

ERICK ELIZER BALIGE

NATHAN EDWARD MNYAWAMI
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AINA YA UWAKILISHI

MWAKILISHI
BINAFSI
BINAFSI
BINAFSI
BINAFSI
BINAFSI
BINAFSI
BINAFSI
BINAFSI
BINAFSI
BINAFSI
BINAFSI
BINAFSI
BINAFSI
BINAFSI
BINAFSI
BINAFSI
BINAFSI
BINAFSI
BINAFSI
MWAKILISHI
MWAKILISHI

BINAFSI

MWAKILISHI
MWAKILISHI
BINAFSI
BINAFSI
MWAKILISHI
BINAFSI

BINAFSI

MWAKILISHI
BINAFSI

BINAFSI
BINAFSI
MWAKILISHI
BINAFSI

MWAKILISHI
BINAFSI
BINAFSI
BINAFSI
BINAFSI

(%8 CamScanner


https://v3.camscanner.com/user/download

42
43
44
45
46
47
48
49
50
51
52
53
54
55
56
57
58
59

60
o1

62
62

THOMAS RUGUMBA GHATI
HUSSEIN KHAMIS SHAABAN
KANYENYE KISULILA MATANGA
EDGAR MAKWANI MLENGE
AMINA ISMAIL SHIRNAH

SHIJA PAUL MTALIS

OTTO PAUL TEMU

ISAYA SHAURI MAO

ISARIA KAWEDI MWENDE
ARISTIDES JOHN NGOWI

PETER WILLIAM KIFUNGUOMALI
JOAN JAMES MNGODO
JUBILATE BERNARD MINJA

BAKA ELECTRICAL CONTRACTOR
VALLERIA POTAMI MANDE
REHEMA JUMA MUHIMBI

PROF. LUCIAN AMBROSE MSAMBICHAKA

MR. FORTUNATUS M. MAGAMBO

ERNEST R. KHISOMBI

MR. JOSEPH MATANGA KAHUNGWA
MS. MAGDALENE N. E. MKOCHA
MR. NATHAN EDWARD MNYAWAMI
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